9 ตอบกลับ

แล้วแต่คนเลยค่ะแม่ บ้านนี้กินตั้งแต่ยังไม่รู้ว่าท้องจนตอนนี้32+2 วีคแล้วค่ะ ก็ยังกินอยู่ แต่ต้องระวังเรื่องน้ำตาลแค่นั้นค่ะ ส่วนตัวแม่ชอบกินมะพร้าวสดมากกว่าสดชื่นดีค่ะแม่😊

จริงๆแล้ว แล้วแต่คนนะคะ บางคนก็กินได้เลยแต่บ้านนี้กินตอนท้องอ่อนๆรู้สึกเหมือนมดลูกบีบๆหน่วงๆท้อง ไม่รู้คิดไปเองไหม ก็เลยไม่กิน🤣 มากินอีกทีไตรมาส2-3เลย

ถ้าท้องแรก คุณแม่ควรงดก่อนนะคะ ..ค่อยกินตอน6-7เดือนค่ะ เพราะท้องอ่อนๆอาจเกิดการแท้งได้ #พอดีเพือนเคยเเท้ง2รอบเพราะน้ำมะพร้าวค่ะ

แม่ก็บอกแบบนี้เลยค่ะ ให้เลย6เดือนก่อนค่อยกิน

เคยกินค่ะตอนท้อง2-3เดือน แต่กินแล้วอวกออกตลอดเลยค่ะทีเเรกคิดว่าไม่เกี่ยว วันต่อมากินอีก อวกออกอีก🥹

กินตั้งแต่8สัปดาห์ค่ะคุณหมอก็แนะนำให้กินแต่ให้ระวังเรื่องน้ำตาลเพราะมะพร้าวมีน้ำตาลเยอะค่ะ

กินตั้งแต่5w จนตอนนี้15 w ก็กินอยู่ค่ะ ไม่ได้เป็นอะไร😅

ทานได้ค่ะ แค่วันละแก้วพอค่ะ

บ้านนี้กินตั้งแต่12weekเลยค่ะ

กินได้ปกติงับ