37 ตอบกลับ

12weeks ยังตัวเล็กๆเหมือนกันค่ะ แอบโดนแฟนแซวว่าลูกออกมาจะไม่ตัวเท่าขวดน้ำปลาเหรอ แต่ขนาดท้องไม่มีผลกับลูกนะคะเราเลยไม่เครียด ไปหาหมอทีไรเขาก็บอกปกติดีตามเกณฑ์ทุกอย่าง แค่นี้ก็พอใจแล้วค่ะ ที่กินเยอะแล้ว นน. แม่ไม่ขึ้นเพราะลูกแย่งหมดมั้งคะ 🤣

กว่าจะรู้ตัวก็ออกเยอะเลยค่ะ ออกตั้งแต่ 7 week เนื่องจากกินเยอะกว่าปกติมากค่ะ ไม่มีอาการแพ้ด้วย มีแต่หิว สรุปคือน่าจะพุงแม่ล้วนๆ ค่ะ 😅

ท้องแรกหรือเปล่าค่ะ ท้องสาวบางคน6 เดือน คนอื่นยังดูไม่ออกเลยค่ะ แต่คุณหมอซาวน์ว่าโตตามเกณฑ์ก็โอเคแล้วจ้า

บ้านนี้12week ท้องออกแล้วจ้า 😂 น่าจะอยู่ที่รูปร่างของแม่ๆด้วยนะคะ บ้านนี่แม่ตัวใหญ่ท้องเลยออกไวไปหน่อย 😂😂

บ้านนี้ 13 สัปดาห์ ดูยังไงก็มีแต่พุง 😂 เพราะเป็นคนอ้วนเลยแยกไม่ออกว่าท้องออกหรือพุงกันแน่

VIP Member

14วีคยังไม่มีใครออกหรอกจ้า ยังไม่ต้องรีบเนอะ บ้านนี้ท้อง3ท้องนังออกตอน24วีคเลยค่ะ

ออกตั้งแต่12ค่ะ​ ตอนนี้15w เหมือนคนท้องใกล้คลอดเลยค่ะ​ เพราะมีทุนเดิมมาอยู่แล้ว😂

14 week ไม่มีใครออกหรอกค่ะ ดูพัฒนาการลูกได้ค่ะว่าน้องขนาดไหนแล้วค่ะ

ของเค้า 26 w ยังออกไม่เยอะเลย ต้องกังวลไมค่ะ สอบถามผู้รู้

VIP Member

บ้านนี้คุณแม่อ้วนค่ะ หลักๆท้องไปออก ออกแต่พุง 🤣