3 ตอบกลับ

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่า ตั้งแต่ 10 วีคเราปวดหัวหนักมาก แบบลุกไม่ได้บ้านหมุนเลยค่ะ แต่ใช้ความฮึบ ไม่กินยา อดทน เพราะกลัวส่งผลกับลูก แต่คิดถึงยาพาราทุกวันนะคะ 😂 จนตอนนี้ 14 วีค คุณหมอเปลี่ยนวิตามินให้ด้วย อาการเลยลดลง จนแทบไม่เวียนอีกเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ตั้งแต่12wตอนนี้13w5dแล้ว รู้สึกปวดหัวมากๆ หน้ามืดบ่อยๆด้วย แต่เรารู้สึกไม่อยากจะกินยาพาราเท่าไหร่ พักผ่อน หาไรผ่อนคลายส่งนมาก แต่ถ้าไม่ไหวสามารถทานได้นะคะ1-2เม็ด ทุกๆ6-8ชมจ้า

ยาพารากินได้ค่ะ กิน1-2เม็ด เว้นระยะ 6-8ชม. กินติดต่อกันได้ไม่เกิน5วันค่ะ