9 ตอบกลับ

14 วีคยังไงก็ต้องเจอค่ะ แม่ลองเปลี่ยนหมอดูนะคะอย่าปล่อยไว้นานถ้ายังตรวจเจอสองขีดอยู่แต่อันตราซาวน์ดไม่เจอแม้แต่ถุงตั้งครรภ์คือท้องนอกมดลูกค่ะส่วนมากหมอเขาจะไม่ทิ้งไว้แบบนี้อันตรายถึงชีวิตได้นะคะ

บ้านนี้ตรวจเจอตั้งแต่เดือนแรกๆๆเลยค่ะ.....แต่ถ้าแม่14wแล้วยังไม่เจอแนะนำเปลี่ยนหมอรึ รพ..หรือคลินิค ใหม่ดู...ลองตรวจอีกรอบดูค่ะ.

ถ้า 14W จริง หนาขนาดไหนก็เจอค่ะ ย้ำว่าหนาแค่ไหนก็เจอ ถ้าไม่ท้องลม เราอ้วนมากกกก ยังเจอเลย

อันนี้ไม่เจอ งงเหมือนกันค่ะ

ท้องหนา ลองซาวด์ผ่านช่องคลอดดูค่ะ แต่14วีคต้องเจอแล้วนะคะ เราก็ท้องหนาค่ะ

ลองเปลี่ยนหมอดูไหมคะ 14w ยังไงก็ต้องเจอค่ะ ถ้าไม่ท้องลม

TapFluencer

ถ้าหน้าท้องหนาแนะนำซาวด์ผ่านช่องคลอดนะคะ

14W ซาวด์ยังไงก็เจอค่ะ ถ้าไม่ท้องลม

Super Mum

ลองไปซาวด์ช่องคลอดดูมั้ยคะ

ซาวแล้วค่ะ

บ้านนี้14weekเจอแล้วค่ะ