11 ตอบกลับ

ช่วงไตรมาสแรก จะแพ้ท้องมากค่ะ ทานอะไรไม่ค่อยได้ บ้านนี้ช่วง 1-3เดือนน้ำหนักไม่ขึ้นเลยค่ะ แพ้ท้องมากๆ แม่ลองกินพวกผลไม้ โยเกิร์ต ค่ะ เรามาขึ้นตอน4เดือนกว่าตอนหายแพ้ท้องขึ้นมา5โลเลยค่ะ😅😅

เราก้อกินไม่ได้ตั้งแต่เริ่มท้อง ตอนนี้32 wkแล้วก้อยังทานไม่ได้ไม่อยากกินแต่พยายามฝืนมากบางมื้อ เน้นพวกถั่ว นม เห็ดที่มีโปรตีนแทนนะคะ babyเราตัวโตแข็งแรงมาก

เราอย่างเดียวที่เห็นแล้วจะอ้วกคือขาหมูพะโล้หนังๆมันๆค่ะ แต่ก่อนท้องนี้ชอบกินนะ พอท้องเห็นแล้วจะอ้วกออกมาเลยค่ะ

บ้านนี้เป็นค่ะช่วงไตรมาสแรกๆแพ้ท้องหนักมาก แค่เห็นรูปอาหารก็พร้อมอ้วกค่ะ จะกินได้แต่ผลไม้และนมถั่วเหลือง

บ้านนี้กินได้ทุกอย่างเลยค่ะ แต่ช่วงท้องชอบที่สุดคือผักค่ะ ทั้งที่ปกติก่อนท้องแม่แทบไม่กินผักเลย 🤣🤣🤣

เหมือนกันเลยค่ะ จนตอนนี้ก็ยังเป็นอยุ่กินได้บ้างคำสองคำก็ขนลุกแล้ว ตอนนี้14+4ก็ยังเป็นอยู่ปวดหัวมากด้วย

เป็นเหมือนกันค่ะแค่ได้กลิ่น หรือนึกถึงก็จะอ้วก จากปกติชอบทานหมูกะทะมาก พอเริ่มท้องก็เหม็นทันที

ช่วง ไตรมาสแรกเป็นหนักมากค่ะ แค่นึกหรือเห็นภาพก็จะอ้วกแล้ว พอมาไตรมาสสองก็ดีขึ้นเยอะค่ะ

VIP Member

กินได้นิดหน่อยค่ะ แต่ไม่ได้อยากกินมากเหมือนตอนยังไม่ท้องเรยคะ

ถ้ากินเนื้อสัตว์ ไม่ได้ ลองกินพวก ถั่ว แทนก็ได้นะคะ มีโปรตีน