#เบบี้น้อย?? 9 สัปดาห์

12 ปี ที่คบกันมา?10 เดือน หลังแต่งงาน???? และแล้ววันนี้ก็มาถึงก่อนกำหนดที่วางแผนไว้? ได้เป็นแต่แม่แมวอยู่ดีๆ?กลายมาเป็นแม่คนเฉยเลย???? เมื่อหนูมาแล้ว พ่อ แม่ ก็ยื่นมือโอบกอดตอนรับหนู??โดยเฉพาะพ่อหนูเนี่ย ตื่นเต้นมากที่จะมีหลานคนแรกให้ปู่กับย่าเสียที?หลังจากแต่งงานก็ถามไถ่ตลอดเมื่อไรจะมีหลานให้อุ้มสักที?? ...แต่วันที่ไม่คาดคิดก็มาถึงเมื่อตั้งใจไปฝากครรภ์คุณหมอได้ซาวดูน้อง...แต่น้องกลับไม่มีการเต้นของหัวใจ คำที่ไม่อยากฟังจากปากคุณหมอเลย คุณแม่ครับ หมอไม่พบการเต้นของหัวใจน้องเลย ซึ่งนั้นแปลว่าน้องเสียแล้วนะครับ? จากนั้นพ่อกับแม่ปล่อยโฮ?ต่อหน้าหมอ ได้แต่ตั้งคำถามเพราะอะไรคะ-ครับ ทำไมน้องเสีย...คุณหมอบอกเป็นเพราะตัวน้องไม่แข็งแรงพอ คุณพ่อคุณแม่ไม่ต้องเสียใจไปนะครับ คุณพ่อคุณแม่ยังสามารถมีลูกได้เสมอ เพียงแต่ครั้งนี้ตัวน้องเองที่ไม่แข็งแรงพอ จึงทำให้ต้องเสียน้องไป? วันนี้หมอจะทำการขูดมดลูกเพื่อเอาตัวน้องออกมานะครับ??? #พ่อกับแม่รอหนูกลับมาเกิดใหม่นะลูก #เบบี้น้อย?? 9 สัปดาห์ #การสูญเสียที่ยากจะทำใจ

#เบบี้น้อย??  9 สัปดาห์
1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เสียใจด้วยนะคะ สู้ๆนะคะ