6 ตอบกลับ

บ้านนี้นอนโรงพยาบาลมาแล้วค่ะ แพ้ท้อง แน่นท้อง กดไหลย้อน แนะนำส้ม กล้วยค่ะ อาหารแต่ละมื้อจะกินน้อยแต่บ่อยครั้ง ลดเผ็ด มัน เปรี้ยวกินเสร็จ ไม่ควรรีบนอน จะนั่งๆเดินๆสัก1-2ชม ก็ได้ค่ะ ช่วยได้เยอะเลย ตอนนี้หายแล้วค่ะ แค่ยังแพ้ท้องแย

ของเราหมอให้ยาแก้แพ้ท้องมาทานค่ะ แพ้หนักมาก น้ำเปล่าก็ยังอาเจียน น้ำหนักลง ถ้าไม่ได้ยาคุณหมอ อิแม่ตายแน่ๆค่ะ แพ้ถึงประมาณ 16 week ค่ะ

ใช่คะแม่ ดื่มก่อนนอน กับตอนเช้าคะ ถ้าช่วงเจาะน้ำตาลตรวจเบาหวาน จะต้มน้ำใบเตยดื่ม2อาทิตย์คะ ลดน้ำตาลผ่านตลอดคะแม่

ขอบคุนค่ะ

บ้านนี้ทานส้มกับ ดื่มน้ำขิงคะแม่ แก้แพ้ท้องได้คะ บ้านนี้แพ้ถึง4เดือน หลังจากนั้นปกติเลยคะแม่

น้ำขิงแบบไม่มีน้ำตาลใช่ไหมค่ะ

บ้านนี้หายตอน 16W เลยค่ะแม่ ก่อนนั้นทรมานมาก ตี3ยังตื่นมาอ้วก

กล้วยน้ำว้าจ้า แบบไม่ต้องสุกมากค่ะ

ขอบคุนค่ะ