29 ตอบกลับ

10วีคเท่ากันเลยค่ะ แต่บ้านนี้อาบน้ำเสดก้จะปิดไฟนอนเลยค่ะ ปิดไฟไว้ก่อน จะได้กลับง่ายๆ ถ้าหลับก่อน จะให้แฟนปิดทีวีให้ แล้วกินให้อิ่มทีเดียวเลยค่ะ ฉี่ให้เสด แต่บ้านนี้ฉี่1-2เองอ่ะ กลางคืน หลับยาวเลยค่ะ ตื่นตอน6โมง 8โมงหลับอีกค่ะ พยายามหลับให้ได้มากที่สุด

ปกติเป็นคนหลับยากอยู่แล้วคะ ยิ่งมาตอนนี้ยากเข้าไปอีก

กินอาหารและยาให้ตรงเวลานะคะ แม่นอนเวลาไหน ลูกออกมาช่วงแรกๆก็จะนอนเวลานั้น แม่จะเหนื่อยนะคะ เหนื่อยมากกกกกกกกกกกกกกกกก

โอเคคะ

VIP Member

บ้านนี้หลับเช้า ตื่นช่วง6 โมง ยาวถึง6 เช้าค่ะ ไม่นอนเลยช่วงเย็น กลางคืน แต่นอนตอนกลางวัน 😂😂 ยันคลอดเลยค่ะ

บ้านนี้ตอนท้องอ่อนๆได้นอนตี4 ตื่น8โมง ทำงาน9:30-21:30ทุกวัน คะ ทั้งเครียด ทั้งเหนื่อย แต่ลูกก็ปลอยภัยดีคะ

โควิดมาช่วย ชีวิตไว้คะ ตกงานได้พักยาวเลยตอนนี้

ไปฝากท้องรึยังค่ะ ตอนเราไปฝากท้องหมอจะถามเราว่านอนหลับดีไหม ถ้านอนไม่หลับหมอจะจ่ายยามาให้ค่ะ

ฝากแล้วคะ แต่ตอนนั้นหลับได้ ตอนนี้รอหมอนัดอีกทีจะแจ้งหมอคะ

ไม่ค่อยหลับเหมือนกันค่ะ ตี2-3ค่อยหลับแต่หลับยาวค่ะ 7-8ชั่วโมงก็น่าจะถือว่าพักผ่อนเต็มที่นะคะ

ช่วง3เดือนก็เป็นแบบนี้เลยค่ะ กลางคืนนอนไม่ค่อยหลับ หลับกลางวัน แพ้หนัก เหม็นทุกอย่างค่ะ

บ้านนี้ไม่แพ้คะแต่เบื่ออาหารไม่กินข้าวเลย

พยายามเข้านอนให้เป็นเวลาค่ะแม่ กลางคืนดื่มน้ำน้อยๆ ลดการเข้าห้องน้ำได้ระดับนึงค่ะ

พยายามอยู่คะ🥰

บ้านนี้​ บ้างทีตี3-4​ ตื่น10​โมงกินข้าวกินยาเช้า​ บ่ายๆหลับต่อตื่นมากินข้าวเย็น

เปนเหมือนกันเลยคะ ตอนแรกก้อกังวล

เป็นปกติช่วงแรกค่ะบ้านนี้ก็เป็น123เดือนแรกแทบไม่ได้นอนนอนไม่หลับหิวบ่อยมาก