ไซเมธิโคน air-x drop VS ไกร๊ปวอเตอร์

1. เด็กอายุเท่าไหร่ถึงทานได้ 2. ตัวไหนดีกว่า หรือเห็นผลกว่าครับ? แนะนำให้เลือกตัวใดตัวนึงหรือสามารถทานทั้งคู่พร้อมกันได้ครับ 3. วิธีทาน ทานอย่างไรครับ จำเป็นต้องมีไซลิ้งไหมครับ เช่น เอาไว้ตวง ไกร๊ปวอเตอร์ให้ทานครั้งละอย่างน้อย 5 cc (อะไรแบบนี้) 4. ตัว air x drop สำหรับเด็ก ถ้าหมอไม่ได้เป็นคนจ่ายยาแต่เราหามาเอง สามารถให้ทานเองได้ไหมครับ 5. ถ้าทานแล้วดีขึ้น ควรหยุดทานตอนไหนครับ *เคยลองพยายามด้วยวิธีอื่นมาหมดแล้วครับ ตอนนี้ลูกอายุ 1 เดือนงอแงไม่หยุด ไม่ยอมนอน คุณพ่อ คุณแม่ ท่านไหนใช้แล้ว ผลลัพธ์เป็นอย่างไรกันบ้างครับ มาแชร์กันหน่อย :)