2 ตอบกลับ

ทำได้ค่ะ การไปสปาช่วยให้คุณแม่ผ่อนคลายขึ้น ลดอาการปวดเมื่อยตัวได้ดีเลยค่ะ การสปาในช่วงตั้งครรภ์ให้เน้นไปที่การนวดแบบผ่อนคลายค่ะ ไม่ควรนวดแบบกดจุด โดยเฉพาะที่ฝ่าเท้า คุณแม่สามารถบอก therapist ว่าตั้งครรภ์อยู่ เพื่อที่ therapist จะได้ระมัดระวังมากขึ้นค่ะ เดี๋ยวนี้มีโปรแกรม maternity spa สำหรับคุณแม่ตั้งครรภ์ด้วยนะคะ คุณแม่ลองเข้าไปสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมที่ร้านสปาได้ค่ะ

นวดได้คะ แจ้งทางร้านไปคะว่าเราต้องการนวดผ่อนคลายเพราะเราท้อง ไม่ต้องกดจุดที่เท้าเรา การนวดผ่อรคลายช่วยผ่อนคลายกล้ามเนื้อได้ดีค่ะ นวดคลึงเบาๆ เพื่อให้เลือดไหลเวียนไปเลี้ยงส่วนต่างๆ ได้ดีขึ้น