ท้องแม่บ้านนี้เล็กมากค่ะท้องแรก

ขอดูท้องแม่ที่กำหนดคลอดเดือนกรกฎาคมหน่อยค่ะ

10 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้เล็กมากค่ะ เเต่งงานตอนท้องสี่เดือน ใส่ชุดเเบนราบเรียบมาก ขึ้รเครื่องบินตอนห้าเดือน เจ้าหน้าที่เกือบไม่เชื่อว่าตั้งครรภ์ มาออกตอน6-7 เดือนค่ะ

กำหนดคลอด 30 ก.ค น้ำหนักลดลงจากก่อนท้อง 59 เหลือ 55 เองค่ะ ท้องก้อนูนขึ้นนิดหน่อย 😂

ของเราท้องใหญ่มากเลยค่ะ และยังรู้สึกได้ว่าลูกดิ้นแล้วค่ะ (ท้องสองจ้า)

กำหนดคลอดสิงหาครับ น้ำหนักเท่าเดิม แถมกินไรไม่ได้ เบื่ออาหารไปเลยครับ

7เดือนพอดีจ้า 15กค ไม่รู้จะมาไวกว่ากำหนดป่าว 😁ต้องถามหมออีกทีจ้าผ่า

Post reply image
VIP Member

เหมือนลงพุงเลยค่ะตอนนี้ 55 แม่คลอดวันที่เท่าไหร่คะ

6y ago

กำหนดคลอด7ก. ค. จ้า

VIP Member

ของเราเริ่มออกแล้ว แถมลูกก็ดิ้นให้เห็นแล้วด้วยคะ

6y ago

ของเราฝากท้องปุ๊บหมอก็นัดมาซาวน์ครั้งต่อไปเลยคะ เราซาวน์น้องบ่อยมาก แบบว่าปวดนิดนี่หน่อยหาหมอเลยคะ หมอก็จะซาวน์ให้ตลอด เราฝากคลีนิกคะ แต่เวลามีอะไรนิดหน่อยเราไปโรงพยาบาลประกันสังคมคะ (โรงพยาบาลสิทธิ์เราเป็นเอกชนคะ) ถ้านับๆ ดูแล้วน่าจะถึง 10 รอบได้คะ😁😁

ยังไม่ใหญ่หร่อก เต็มที่จะใหญ่ช่วง5-6เดือนคะ

6y ago

ขอบคุณค่ะ

เหมือนอ้วนลงพุงเลยค่ะ 😂

กำหนด5 กรกฎา วันนี้16วีคพอดี

Post reply image