Quả Thanh mai

Fruits

Nutrients

Vitamin B1, Vitamin B2, Carotene, Khoáng chất Minerals, Chất xơ, Vitamin C, Can-xi, Ma-giê, Mangan, Kẽm

Pregnancy

Mặc dù quả thanh mai được biết là loại thực phẩm giàu chất dinh dưỡng, nhưng các bà mẹ mang thai vẫn được khuyên nên tránh ăn nó. Bởi vì trong quả thanh mai có chứa một hóa chất gọi là proantocyanidin có thể liên quan đến ung thư, và cũng có thể gây buồn nôn và ói mửa. Nó cũng có thể góp phần giữ nước và phù nề.

Postpartum

Mặc dù quả thanh mai được các bác sĩ y học Trung Quốc quảng bá, nhưng không có nhiều nghiên cứu chỉ ra được tác dụng của nó. Mặc dù thanh mai rất giàu chất dinh dưỡng, nhưng an toàn vẫn là ưu tiên hàng đầu, bạn nên tránh ăn nó trong thời kỳ hậu sản. Tuy nhiên, nếu bạn vẫn muốn ăn quả thanh mai trong thời gian này, bạn có thể hỏi ý kiến bác sĩ.

Breastfeeding

Quả thanh mai không được khuyến nghị cho các bà mẹ cho con bú. Nó chứa tannin, có thể làm tăng lượng natri giữ lại trong cơ thể, do đó, làm khô cơ thể và dễ tăng huyết áp. Tuy nhiên, nếu bạn quan tâm vẫn muốn ăn quả thanh mai trong thời gian này, bạn có thể hỏi ý kiến bác sĩ.

Baby

Quả thanh mai được khuyến khích không cho trẻ sơ sinh hoặc trẻ nhỏ ăn.