เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์

ได้กลืนน้ำตาลตั้งแต่19วีค เจาะเลือดก่อนกินข้าวได้150 เจาะเลือด1เข็มหลังกลืนน้ำตาลได้300 หลังกลืนน้ำตาล2ชม.ได้213 แม่เครียดมากเลยค่ะ คุมน้ำตาลทุกอย่างแล้วยังไม่รอด กินข้าวไรซ์เบอรี่ กินน้ำใบเตยต้มแทนน้ำ งดของหวานทุกชนิด กินนมพร่องมันเนย ผลไม้กินแต่ฝรั่งกับอะโวคาโด คุมจนน้ำหนักแม่ลด ก่อนไปตรวจแต่น้ำตาลก็ยังสูงอยู่ มีโอกาสได้ฉีด อินซูลิน แต่น้ำหนักลูกปกติ ตามเกณฑ์ทุกอย่าง ไม่มีความผิดปกติ ดิ้นดี #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ท้องแรกคะ #ใครมีประสบการณ์

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ