แม่ๆเมษามีใครแตกแล้วบ้างคะ

ใจจดจ่อมากคะ มีใครแตกแล้วบ้างคะแม่ๆเมษา อยากรู้ว่าถ้าครบกำหนดคลอดยังไม่ปวดท้องเลย คุณหมอจำทำยังไงคะ มีการเร่งคลอดอะไรให้ไหม หรือจับผ่า ขอถามป็นความรู้เพื่อเตรียมตัวคะ ตอนนี้นิ่งมากไม่มีสัญญาณเลย อยากแตกมากคะ

แม่ๆเมษามีใครแตกแล้วบ้างคะ
113 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

กำลังรออยู่ครับ แต่ใกล้แล้ว ถ้าวันที่18ไม่แตก หมอจะเร่งให้วันที่19

Post reply image

บ้านนี้37วีค คลอดแล้วจร้ากำหนด29 เม.ย. แอบคลอดตั้งแต่วันที่8ล่ะค่ะ

4y ago

อิจฉาแม่มาก็เลย นี่อยากแตกสุดๆละคะ แต่ไม่มีสัญญาณว่าน้องจะออกเลย เจ็บเตือนก็ไม่มี กำหนด24 นี้คะ

38+5ยังไม่คลอดค่ะ หมอนัดตรวจ18เมษา จะผ่าคลอด23เมษา กลัวจะแตกก่อน🤣😍

VIP Member

บ้านนี้ 29 เมษา ตอนนี้37+5 เจ็บเตือนมาเป็นอาทิตย์แล้ว อยากแตกสุดๆ

เหมือนกันเลยนิ่งมาก ของเขาเหลืออีก9วันไม่มีสัญญาณอะไรเลย

บ้านนี้38 w3d ตอนนี้มีอาการท้องแข็งเริ่มถี่ ปวดท้องห่างๆคะ

38+2 เงียบเหมือนกันค่ะ แต่ปวดท้องท้องเสียแม่บอกไกล้คลอดแล้ว

4y ago

เป็นเหมือนกันเลยคะ. ท้องเสียบ่อย38w2d

กำหนด22 มีท้องแข็งบ้าง แต่ยังไม่เจ็บเลยค่ะ อยากแตกแล้ว 😤🤣

แต่ก่อนท้องแรกคุณหมอเร่งคลอดให้ค่ะ9เดือนกว่า​ ฝากพิเศษ

VIP Member

กำหนด28/04 คลอดแล้วค่ะ ผ่าคลอด11/04 น้ำหนัก 3,420g แข็งแรงดีค่ะ

Post reply image