ใครเคยบ้างค่ะ....ในการตัดเล็บลูก

##ใครเคยเป็นมั้ย‼️. ..การตัดเล็บลูก..💅เป็นอะไรที่เหนื่อยสุดๆ....ลุ้นจนตัวเกร็งหมดล่ะ 🙄🙄🙄 กลัวจะโดนนิ้วมือลูก.. เล็งแล้วเล็งอีก...ลูกก้อไม่ให้ความร่วมมือเลย ..โดนมานี้ตายเลย😱😱..พยามไม่ให้โดนเด็ดขาด ##เล็บก้อยาวเร็วจิงๆๆกว่าจะตัดได้เหงื่อแตก....เล็บมือเด็กเป็นอะไรที่เล็กมากและเบาะบางสะเหลือเกิน...#ขอคำแนะนำค่ะ 🙀🙀🙀🙀...อีแม่เหนื่อยจริง

ใครเคยบ้างค่ะ....ในการตัดเล็บลูก
26 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ตัดเวลาหลับค่ะ อย่าฝืนใจลูกเดี๋ยวจะกลายเป็นกลัวค่ะ

ตัดตอนหลับค่ะ บ้านนี้ก็กลัวโดนนิ้วลูกเหมือนกัน

ใช้กรรไกรตัดเล็บอัตโนมัติแบบนี้ค่ะตัดง่ายมากค่ะ

Post reply image
4y ago

ในshopeeค่ะ

VIP Member

ใช้แบบอัตโนมัติค่ะแม่ ปลอดภัย หาซื้อได้ใน shopee

ตัดตอนลูกหลับนะคะแม่ ตัดง่ายมากเลย

ตัดตอนหลับดีที่สุดค่ะแม่

ของเราตัดตอนลูกหลับค่ะ

ตัดตอนหลับจ้า ง่ายมากๆ

Super Mum

บ้านนี้ก่เหมือนกันจ้า

ตัดตอนลูกหลับจร้าแม่