กู้น้ำนมให้น้องที่กินนมผงในช่วงแรกค่ะ

แม่ๆคะ ตอนนี้ลูกเรา3เดือนแล้ว ร่างกายเราเข้าที่เข้าทางพอควรแล้ว เราอยากจะกู้น้ำนมให้น้องได้ดื่มนมเราเพราะก่อนหน้านี้ตั้งแต่วินาทีที่เขาออกจากท้องเรา เราดูแลเอง100% ร่างกายเราค่อนข้างอ่อนเพลียและเจ็บแผลผ่าคลอด ทานอาหารไม่ตรงเวลา น้ำนมมาน้อยและน้องไม่ค่อยเข้าเต้า ซึ่งการให้นมน้องตอนนั้นเป็นผงและตอนนี้นมเราไม่คัด แต่ก็ยังมีไหลออกนิดหน่อย เราสามารถกู้น้ำนมให้น้องกลับมาดื่มได้ไหมคะ #ขอคำแนะนำกับแม่ๆด้วยนะคะ #ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นค่ะ #ลูกคนแรกขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ