ฝากครรภ์ รพ.รัฐ อัลตร้าซาวด์กี่ครั้ง

แม่ไปอัลตร้าซาวด์ดูการเติบโตของลูกกี่ครั้งคะ บ้านนี้ พึ่ง2 ครั้งค่ะ ครั้งแรกตอนไปฝาก ครั้งที่2 นัดไปตอนตะ4เดือน ซาวด์ดูความปกติของร่างกายว่าสมบูรณ์ไหม ตอนนี้เข้า 8 เดือนแล้วยังไม่ได้ซาวด์อีกเลยค่ะ เพราะไม่รู้เลยว่าลูกกลับหัวรึยัง น้ำหนักในครรภ์เท่าไหร่แล้ว ใครพอทราบคะว่าทาง รพ.รัฐ เค้าจะซาวด์ดูพัฒนาการ ให้อีกไหมคะ ถ้าไม่จะไปซาวด์คลินิกค่ะ#ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ท้องแรกคะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ