คลอดรพ.รัฐกับเอกชน

แตกต่างกันมากไหม! จนคิดว่าทำไม ต้องคลอดเอกชนด้วย! เปลืองตังค์...ในเมื่อรพ.รัฐก็คลอดได้นิ ( ไม่เข้าใจแฟน)

20 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

แล้วแต่คนเหมือนกันค่ะ เราเลือกเอกชนเพราะเร็วและใส่ใจดีมาก ไปโรงพยาบาลรัฐก็ดีค่ะ แต่ทำเรื่องทีก็นานเอาการเหมือนกัน

รพ เอกชนดูแลดี พยาบาลพูดจาดี รพ รัฐ พยาบาล/ผู้ช่วยบางคนก็พูดไม่ดีค่ะ รพ รัฐ คนไข้เยอะมากอาจดูแลได้ไม่พิเศษเท่าเอกชน

4y ago

คลอดเอกชน 55,450.- ก็ถิอว่าไม่แพงนะคะ ราคาปกติ 😆😆 ใดๆถ้าถูกใจล้วนไม่แพง

ถ้าไม่ติดปัญหาเรื่องค่าใช่จ่าย เอกชนเป็นทางเลือกที่ดีค่ะ สบายกาย สบายใจ เราคลอดเกษมราษฎ์ ค่ะ แพคเกจคลอด38,000บาท

VIP Member

ต่างกันอยู่แล้วค่ะแม่ แค่ คชจ ก็ต่างกันแล้ว การบริการ การดูแลเอาใจใส่ ทุกอย่างต่างกันหมดค่ะ

เอกชน คือแบบว่าเขาใส่ใจเรามากกว่านะ แต่ค่าใช้จ่ายสูงอยู่...

4y ago

ใช่ค่ะ ค่าคลอดตั้ง55,450ค่ะ

ถ้าฐานะดีหน่อย ก็คงเลือกเอกชนค่ะ

VIP Member

เอกชนบริการดีกว่าถ้ามีเงินก็เอกชนคะ

4y ago

แต่ไม่ชอบตรงที่แพงนี่แหละค่ะ เสียดายเงิน😅

เอกชนดูแลดีค่ะ

ต่างกันค่ะ

การดูแล