ท้องเสีย เพราะกินปลาทู

เอามาแชร์คะ ท้องได้ 36 Weeks พอดีว่ากินปลาทูแล้วเกิดอาการถ่ายท้อง ถ่ายไม่หยุด ปวดบิดอาเจียน เวียนหัว จนได้Admit ที่โรงพยาบาล ปรากฏว่า ลำใส้ติดเชื้อ เพราะในปลาทูที่กิน มีสารฟอมารีน หมอต้องตรวจคลื่นหัวใจน้อง และการดิ้นของน้อง เพราะมีอาการท้องแข็งร่วมด้วย กลัวจะไปทำให้บีบมดลูกแล้วกลายเป็นการเร่งคลอดก่อนกำหนด ปลาทานได้คะ แต่ปลาทูทานมากไม่ดีคะ อยากฝากแม่ๆทุกคน ในเรื่องการทานอาหารด้วยนะค่ะ

ท้องเสีย เพราะกินปลาทู
61 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ขอบคุณค่ะ แข็งแรงทั้งแม่ลูกนะคะ

ขอบคุณที่แชร์คะ จะทานให้น้อยลง

ขอให้ปลอดภัย ให้ไวๆนะคะคุนแม่

แม่บ้านนี้กินปลาทูบ่อยมากค่ะ

5y ago

อาจจะเป็นแค่บางร้านคะที่อยากให้ปลาดูสดใหม่ แต่หมอบอกทานบ่อยตอนตั้งครรภ์ไม่ดีเท่าไหร่

ขอบคุณคุณแม่ที่มาแชร์ค่า

ขอบคุณที่แชร์ค้าคุณแม่

สู้ๆๆๆค่ะเดี่ยวก้อหาย

บ้านนี้กินปลาทูบ่อยมาก

5y ago

อาจจะเป็นแค่บางเจ้าคะ แต่หมอบอกทานบ่อยตอนตั้งครรภ์ไม่ดีเท่าไหร่

หายไวๆนะคะคุณแม่

VIP Member

สู้ๆหายเร็วๆนะคะ