น้ำหนักน้อง14+6วีค ???

เมื่อวันที่ 25 ก.ค ที่ผ่านมา แม่ไปหาหมอ อัลตราซาวด์+เจาะเลือดตรวจดาวน์มาค่ะ นับตามประจำเดือนน้อง14+6วีค แต่ในภาพ จากเครื่องอัลตราซาวด์ หมอแจ้งว่าดูตามตัวน้องน่าจะ 15+2 วีค แล้วหมอพูดว่า น้องตัวโตจัง น้ำหนักน้อง120กรัมนะคุณแม่ คือแม่เป็นคนอวบอ้วนค่ะ ก่อนท้อง 73 ตอนนี้76.7 ขึ้นมา3โล ในภาพน้องอยู่ในท่าคว่ำหน้าค่ะ ถามเรื่องเพศหมอบอกยังไม่แน่ใจ อายุครรภ์ยังน้อย (ส่วนผลตรวจเลือดหมอบอกถ้าไม่มีอะไรจะแจ้งอีกทีวันนัดครั้งถัดไป) ... เรื่องที่อยากถามคือ น้องตัวโตเกินไปไหมคะ?? กังวลเรื่องน้ำหนักลูกค่ะตอนนี้ 😂😂 #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ท้องแรกคะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

น้ำหนักน้อง14+6วีค ???
เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ