เเม่ให้นมคนให้มีปัญหาเรื่องน้ำหนักตัวมั้ยค่ะ

เป็นเเม่ให้นมลูก กินเต้าตลอดลูกอายุ1ขวย1เดือน ไม่คุมกำเนิด มีปัญหาคือน้ำหนักตัวน้อย อายุ20 สูง170 เเต่น้ำหนัก40-41 น้ำนมไม่ได้น้อยนะคะ เเค่น้ำหนักตัวน้อย ผอมจนน่ากลัว โทรมมากด้วย รู้สึกผิดหนังเหี่ยว ไม่รู้ว่าเพราะอะถึงผอมขนาดนี้ทำไรก็เหนื่อยกว่าเมื่อก่อนเหนื่อยกว่าตอนท้องสะอีก เป็นคนผอมอยู่เเล้วค่ะ เเต่ไม่เคยผอมจนหนังเหี่ยวขนาดนี้ ทั้งที่การกินเราก็ปกติ กินข้าวทุกมื้อ เพราะกลัวไม่มีน้ำนม ควรทำใงดีคะ#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ