เจ้า RSV ตัวร้าย

#เจ้าRSVตัวร้าย ระวังยังไงก็เป็นอยู่ดี แพ็คคู่เลย ทั้งพี่ทั้งน้อง😭😭 #ไอดี (คนพี่1.7ขวบ) มีไข้ต่ำๆๆ ไอหนัก น้ำมูกเลยอะ เสลดเยอะ กลางคืนนอนไม่ได้เลย หายใจไม่ออก หายใจเหมือนนอนกรน กินได้แต่โจ๊ก กับนม เป็นมา 2-3 วันแล้ว #ไอเดีย (คนน้อง 1 เดือน 15 วัน) อาการออกเมื่อคืน นอนไม่ได้ นมไม่ยอมกิน หายใจไม่ออก เสลดเยอะ ไอเยอะ กินนมไม่ได้ ดูดๆๆแล้วปล่อยร้อง นอนๆๆอยู่พอไอมากๆๆก็ร้องไห้ตื่นตลอด โชคยังเข้าข้างคือไปหาหมอเร็ว เสลดไม่ลงปอด เด็กๆๆไม่มีไข้ ลุงหมอเลยบอกไม่ต้องส่งตัวแอทมิท ให้พ่นยาแล้วเอายามากินตามอาการ หายไวๆๆนะลูกหมูทั้ง 2 ของแม่ #ปุณณลิน #ปุณณภัทร

เจ้า RSV ตัวร้าย
20 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

หายไวไวนะค่ะ

Super Mum

หายไวๆค่าลูก

หายไวๆนะค่พ

VIP Member

หายไวไวนะคะ

หายไวๆๆจ้า

หายไวๆนะคะ

VIP Member

หายไวๆนะคะ

VIP Member

หายไวไวนะคะ

หายไวๆนะ

หายไวๆๆจรา

4y ago

ขอบคุณค่ะแม่ วันนี้ตัวเล็กไปดูดเสลด มาค่ะ พ่อกับแม่น้ำตาตก สงสารลูกมาก🥰😍