กินกล้วยน้ำว้าน้ำตาลขึ้น

สอบถามแม่ๆหน่อยค่ะ กินกล้วยน้ำว้าวันละ 2-3 ลูก แต่แบ่งกิน ทำให้น้ำตาล ขึ้นจริงเหรอคะ ส่วนตัวไม่เคยเป็นเบาหวาน ครอบครัวก็ไม่มีใครเป็นก่อนหน้านี้ชอบกินกล้วยน้ำว้า ทุกวัน ตรวจน้ำตาลพุ่งมา 170 เลย แล้วอ่านเจอที่เขาแชร์มาอีกทีว่าเขาเองก็น้ำตาลขึ้นเพราะกิรกล้วย อยากสอบถามแม่ๆที่เคยกินว่ากินกล้วยน้ำตาลพุ่งจริงเหรอคะ

3 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ขอให้คุณไม่ต้องกังวลนะคะ การกินกล้วยน้ำว้าไม่จะทำให้น้ำตาลในเลือดขึ้นจริงๆค่ะ แต่อาจมีผลกระทบกับระดับน้ำตาลในเลือดในบางกรณี การกินกล้วยน้ำว้าที่มีไนติน อาจทำให้ระดับน้ำตาลในเลือดเพิ่มขึ้นเล็กน้อย แต่ไม่ถึงขึ้นพุ่ง และมีผลกระทบต่อระดับน้ำตาลในเลือดของแต่ละคนที่แตกต่างกันไป แนะนำให้คุณไปพบแพทย์หรือเภสัชกรเพื่อให้คำแนะนำที่ถูกต้องตามสภาพสุขภาพของคุณเองค่ะ และอย่าลืมดูแลสุขภาพโดยรวมด้วยนะคะ หวังว่าคุณจะพบคำตอบที่ต้องการค่ะ และอย่าลืมดื่มน้ำเพียงพอและออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมอด้วยนะคะ ลูกของคุณก็จะได้รับประโยชน์ด้วยค่ะ สุขภาพแข็งแรงค่ะ! https://invol.co/cll6uma

อ่านเพิ่มเติม

ใช่ค่ะแม่ ตอนแรกเราก็ไม่รู้ วันนั้นรู้สึกหิวเลยกินไป3-4ลูกเลยค่ะ เพิ่งรู้ว่าน้ำตาลเยอะมาก เราน้ำหนักขึ้นด้วยเลยค่ะ😂😂

4mo ago

งดยาวเลยค่ะเลยทีนี้ อิอิอิอิ

VIP Member

ใช่ค่ะ กล้วยมีน้ำตาลเยอะมาก

4mo ago

ก็ว่าน้ำตาลถึงได้ขึ้น แง้ ก่อนหน้ากินทุกวันเลย