ผมลืมตาดูโลกแล้วค๊าาาฟ

สวัสดีครับ ผมชื่อน้องภูผา ภูบดินทร์ ทับปัญญา ผมเป็นเด็กผ่าคลอดครับเพราะผมตัวโต น้ำหนัก 3740 กรัมครับ คลอดเมื่อวันที่5 ธันวาคม ตอนเวลา 08.36 นาที แม่ผมมีมูกเลือดออกตอน01.26 และมีมูกเลือดออกเรื่อยไม่เจ็บท้องแต่อย่างใด รอพ่อเลิกงานมาตีสี่ตีห้าก็ถึงโรงพยาบาล แอดมิทผ่าคลอดเลยค่ะ กว่าจะเจาะจะตรวจอะไรเสร็จก็แปดโมง ใช้เวลาผ่าคลอดครึ่งชั่วโมง ผมร้องเก่งมากพยาาบาลบอกว่าผมตัวโตมากทั้งๆที่แม่ผมตัวเล็กมากๆ ใครที่กำลังจะตัดสินใจผ่าคลอดไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดอิแม่นี่ชิลมาก อาจจะเจ็บตอนยาชาหมดฤทธิ์แต่กินยาแก้ปวดก็โอเคเดินได้แต่ต้องช้าๆหน่อยเพราะมันตึงแผล แต่รวมๆแล้วคือดีย์อะไม่ต้องรอเจ็บท้องก็คลอดเลย อาจจะยาวหน่อยนะคะอยากแชร์ประสบการณ์ไว้ให้คุณแม่คนอื่นได้อ่านด้วย เห่อหนักมาาากลูกชายคนแรกของหม่ามี๊❤️#ลูกคนแรก

ผมลืมตาดูโลกแล้วค๊าาาฟ
เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ