มีแม่บ้านไหนโดนกระตุ้นคลอดโดยคุณหมอตรวจภายในบ้างค่ะ

วันนี้ไปตามนัด 38+2 เช็คปากมดลูกเปิด1 ซม. โดนกระตุ้นคลอด โดยคุณหมอใช้นิ้วกวาดเข้าไปในมดลูก หลังจากกระตุ้นเสร็จ มีมูกเลือดออก(หมอบอกว่าปกติ) ก็ให้กลับบ้านไปดูอาการ ตั้งแต่กลับมาจาก รพ. ปวดท้องเหมือน ปจด. เหมือนจะปวดอึ แต่เข้าห้องน้ำก็ไม่อึ ปวดถี่ขึ้นปวดมากขึ้นเรื่อยๆ +มีท้องแข็ง แบบนี้ปกติไหมค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ