ประสบการณ์เจาะน้ำคร่ำ 17w +4d

วันนี้มีนัดเจาะน้ำคร่ำค่ะ การเจาะน้ำคร่ำไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ ฉีดยาทั่วไปเจ็บกว่าแต่มันจะรู้สึกตึงนิดๆเวลาหมอดูดน้ำคร่ำค่ะ แต่รอผลตรวจอีก 1 เดือนค่ะส่วนตอนนี้ความรู้สึกของแม่คือตึงๆที่ท้องค่ะแต่ไม่หน่วง ไม่ต้องกลัวเข็มจะไปโดนน้องนะคะเพราะการเจาะของหมอจะมีพยาบาลค่อยๆซาว์ดตลอดเวลาที่เจาะ เข็มยาวไหมไม่เห็นค่ะหมอปิดตาแม่แต่แม่จะรู้สึกจุกๆตอนที่หมอดูดน้ำคร่ำค่ะ แม่โชคดีค่ะน้องหลับพอดีเลยไม่ดิ้น พอเจาะเสร็จแม่นอนพักรอเวลาสักพักน้องก็ดิ้นปกติค่ะ เอาใจช่วยแม่ๆนะคะ #เจาะน้ำคร่ำ #คัดกรองดาวน์ซินโดม

ประสบการณ์เจาะน้ำคร่ำ 17w +4d
เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ