เสียเวลาอ่านสักนิดนะค่ะ...ความรู้สึกแย่ๆกับ รพ.เจริญกรุงประชารัฐ

รีวิวการให้บริการห่วยๆ Q&A พยาบาลคนท้อง พ : เจ็บท้องตั้งแต่กี่โมงค่ะ.. เรา : ตั้งแต่เมื่อคืนค่ะเจ็บๆหายๆแน่นท้องแข็งบ่อย พ : ถามว่ากี่โมงไม่ได้ยินหรอค่ะ..(อิดอกเน้นเสียง) เรา : เที่ยงคืนกว่าๆ พ : ตรวจปากมดลูกหน่อยนะคะ นศ.พ : รายงานปากมดลูกเปิด 2.35 ซม.ค่ะ พ. : ขออนุญาตตรวจซ้ำนะคะ...ตรวจเสร็จ ลูกคนที่เท่าไหร่ค่ะ เรา : คนที่2ค่ะ พ : อาการเหมือนไม่เคยมีลูกเลยเนอะน่าจะรู้อาการ...ปากมดลูกไม่เปิดนะคะ ที่เปิดเพราะปากมดลูกอันเดิมที่เคยคลอดครั้งที่แล้วคนแรกค่ะ เรา : ...เงียบและคิดว่าคลอดมา10ปีแล้ว ปากมดลูกเดิมยังไม่ปิดอีกหรอ... พ : นอนฟังคลื่นหัวใจลูกก่อนนะ...ระหว่างฟัง ถามเราบ้านอยู่ไกลไหม จะนอนดูอาการไหม 1 คืนก็นอนไปเล่นๆอ่ะ เสียงเงินฟรีๆ ปกศ. อยู่ที่ไหน.. อยากนอนไหมล่ะ นอนเล่นซักคืน หรือจะกลับ รอเจ็บจริงๆหรือเจ็บมากๆค่อยมา เนี่ยแล้ววันนี้มาทำไม..... แค่ท้องแข็งเอง.... เรา : กลับบ้านค่ะ .. ที่ต้องบอกว่ากลับเพราะได้ยินคำพูดพยาบาลไม่ได้เต็มใจบริการหรือใส่ใจเลยซึ่งในห้องรอคลอดนั้นมีคนท้องนอนอยู่แค่2คนแต่พยาบาลบอกว่าเค้ายุงและวุ่นวายมาก พยาบาลในห้องมีประมาน 6-7คน คุณหมอเวร1คน

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ