เรื่องการฝากครรภ์

รบกวนสอบถามแม่ๆ นะคะ เราท้องแรก ตอนนี้อายุครรภ์ ประมาณ 8 สัปดาห์ ฝากท้องกับโรงพยาบาลเอกชน ที่มีสิทธิ์ประกันสังคมอยู่ ฝากตั้งแต่ 4สัปดาห์ ที่ตรวจเจอ **แต่ฝากครรภ์และคลอดบุตร ไม่สามารถใช้สิทธิ์อะไรได้ ต้องจ่ายเองทั้งหมด ใช้แต่ได้ค่ายา** ถ้าเราต้องการจะคลอดโรงพยาบาลรัฐ เราต้องทำเรื่องยังไงบ้างคะ ควรจะย้ายการฝากครรภ์เลยตั้งแต่แรก หรือ ว่าฝากเอกชนต่อไป แล้วไปคลอดที่โรงพยาบาลรัฐ แบบนี้ทำได้หรือเปล่าคะ #ท้องแรกคะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ