ย่าอยากเลี้ยงหลาน

ย่าอยากเลี้ยงหลานแต่คำพูด คือย่าอายุมากแล้ว อยากให้เอาหลานไปเลี้ยงที่บ้านย่า แต่พอเราเอาไปให้ลองฝึกเลี้ยงย่าไม่ยอมทำอะไรเลย เพิสก็ไม่ฝึกเปลี่ยน นมก็ไม่ฝึกชง พอให้อุ้มนานก็ปวดแขนจะคืนเราอุ้มอย่างเดียว เฝ้าแต่เวลาหลับหรือตอนที่น้องนิ่งแล้ว พอบอกให้ลองทำ บอกว่ายังไม่พร้อม แล้วถ้าเราเอาไปฝากเลี้ยง ตอนเรากลับไปทำงานแล้ว แบบนี้คิดหนักเลยค่ะ เราต้องทำยังไงดี? หรือมีวิธีบอกย่าไหมคะ ว่าย่าไม่น่าจะพร้อม ลองเปลี่ยนให้คนอื่น ( ยาย /ญาติ)​ดูแลแทนดีไหม แบบไม่ให้เขาเสียใจ ##ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ