ช่อยบอกที่ค่ะ

มาถามผู้รู้หน่อยค่ะ คันช่องคลอดต้องทำไงบ้าง ทำทุกๆแล้วไม่หาย คันจนได้แผลนอนไม่ได้เลยคันมากๆ ใครรู้หรือใครเคยเป็นบอกหน่อยค่ะ เป็นมาจะเข้าเดือนแล้ว ทรมานมากๆ#คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

19 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ไปหาหมอค่ะ อาจเป็นเชื่อราในช่องคลอดต้องรักษานะคะ

2y ago

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะ

VIP Member

ต้องรักษาความสะอาดนะคะ เสี่ยงติดเชื้อในช่องคลอด

VIP Member

ไปหาหมอดีกว่านะคะ หมอจะจ่ายยาให้ตรงตามอาการนะคะ

VIP Member

ใช้ยาสอดค่ะ ทานนมเปรี้ยว กับโยเกิร์ตเยอะๆนะคะ

VIP Member

แนะนำให้หาคุณหมอค่ะ อาจเป็นเชื้อราค่ะ

2y ago

ขอบคุณมากๆสำหรับคำแนะนำนะค่ะ

นมเปรี้ยวก็ช่วยได้คะ

แม่ต้องหาหมอจ้า

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ

ปรึกษาหมอเลยคะ

2y ago

ยินดีคะ