จะรู้ได้ยังไงว่าตั้งครรภ์

พึ่งคลอดน้องได้ 3 เดือนแล้วมีเพศสัมพันกับสามี ฝังเข็มยาคุม 5 ปีค่ะ ลูกทานนมแม่+นมผสม ช่วงนี้จู่ๆก็รู้สึกหงุดหงิดง่าย เดือนม.ค.มีเลือดออกไม่แน่ใจว่าปรจด.มาแล้วหรือเลือดมาจากผลของยาคุมค่ะ แต่มา 2 ครั้ง แต่เดือนกุมภาไม่มีเลย แถมรู้สึกหงุดหงิดง่าย เหวี่ยงง่าย หิวบ่อย เข้าห้องน้ำบ่อย รู้สึกอยากกินของเปรี้ยวหรืออะไรที่ไม่ชอบกินค่ะ แต่อยากจะกินขึ้นมา อาการแบบนี้มีสิทธิ์ตั้งครรภ์อีกไหมค่ะ หรือถ้าไม่ใช่อาการต่างๆมันเป็นเพราะอะไรค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ