มีแม่ๆบ้านไหนหมอให้ทานยาแอสไพรรินป้องกันครรภ์เป็นพิษบ้างค่ะ

พอดีวันนี้แม่ย้ายโรงพยาบาลมาฝากครรภ์ต่อที่โรงพยาบาลรัฐค่ะ ทีแรกแม่ฝากเอกชล เอกชลค่าใช้จ่ายค่อนข้างสูง พอใกล้คลอดเลยอยากเชฟค่าใช้จ่ายไว้ให้ลูกตอนคลอด เลยทำเรื่องย้ายมารัฐบาลในกรุงเทพ แล้วคุณหมอจ่ายยาละลายลิ่มเลือดมาให้ทานด้วยเพื่อป้องกันครรภ์เป็นพิษ เพราะแม่อายุ 39แล้ว ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้25w6d แล้วค่ะ มีแม่ๆบ้านไหนทานยาตัวนี้มั้ยค่ะ มาแชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ ทานแล้วช่วยได้จิงหลอ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ