นอนยากขึ้น กินนมน้อยลง เด็ก 6 เดือน หลังฉีดวัคซีน 6 เดือน

น้อง 6 เดือน 8 วันแล้วค่ะ น้องนอนยากมากจะนอนแต่ละทีต้องร้องกรี๊ดๆก่อน สักพักถึงจะนอน นมก็ไม่ค่อยจะกิน จากเมื่อก่อนกินนมวันละ 32 ออนซ์ เดี๋ยวนี้เหลือแค่วันละ 18 ออนซ์ กลางวันก็นอนแค่ 2 รอบ รอบละครึ่งชั่วโมง นอกนั้นตื่นเล่น น้องพึ่งฉีดวัคซีนมาด้วยค่ะ หลังจากฉีดวัคซีนมาก้มีอาการเหล่านี้ค่ะ ก่อนหน้านี้ไม่ได้เป็นแบบนี้เลยค่ะ ก่อนหน้านี้ไม่ค่อยงอแง เลี้ยงง่าย ไม่ค่อยกรี๊ด นอนเยอะ แต่เดี๋ยวนี้ผิดกันเลยค่ะ อยากทราบว่าเด็กบ้านอื่นหลังฉีดวัคซีนมีอาการแบบไหนกันบ้างค่ะ แล้วมีวิธีรับมือยังไงบ้างค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ท้องแรกคะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ