แท้งครั้งที่2 ของแม่😭

ท้องก่อน ก็แท้ง 9วีค พอมาท้องนี้ 12วีค แม่แท้งหนูอีกแล้ว แม่ดีใจทุกครั้งที่รู้ว่ามีหนู พี่ๆดีใจมาก ที่รู้ว่าแม่จะมีน้องอีกครั้ง วันก่อนที่พี่รู้ว่าแม่ตกเลือด พี่สาวคนโตอายุ 6ขวบ ถามแม่ว่า มี้ น้องจะไม่อยู่กับเราแล้วใช่มั้ย แม่นี่น้ำตาร่วงเลยค่ะ ทำไงได้เนอะ สภาพจิตใจตอนนี้โอเคขึ้นเยอะเลยค่ะ เพราะตกเลือดอยู่หลายวัน ทำใจอยู่หลายวันแล้ว อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด ต่อไปนี้ก็จะขอดูแลพี่ๆให้ดีที่สุด รักนะค่ะ เจ้าก้อนของแม่ ทำแม่เจ็บแล้วเจ็บอีก ตอนนี้แม่สบายใจมากขึ้นแล้วนะ #ขอบคุณกำลังใจดีๆจากคุณพ่อมากๆ #ใครมีประสบการณ์ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

11 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เป็นกำลังใจให้นะคะ❤