อายุครรภ์ 38 week+6 มีมูกเหนียวๆสีน้ำตาลออกมา

ตามหัวข้อเลยคะ อายุครรภ์ได้ 38w+6 ตอนเเรกมีมูกสีขาวขุนออกมาได้วัน พฤหัสเเล้วเมื่อวานวันอังคารได้ไปตามที่หมอนัดเเล้วบอกรายระเอียดหมอว่ามีมูกเหนียวขาวขุ่นออกมา หมอได้ได้ทำการตรวจหัวใจการเต้นของเด็ก เเล้วหมอได้ได้มาวัดปากมดลูกว่าเปิดยังเห็นหมอบอกเปิดได้เเค่ 1 เซนครึ่งให้กลับบ้านไปนอนรอดูอาการก่อน พอกลับมาถึงบ้านช่วงเย็นเข้าห้องน้ำเเล้วมีมูกสีน้ำตาลติดออกมา ตกมาอีกวันมีอาการปวดท้องเหมือนท้องเมนส์ เเล้วก็ท้องเเข็งบ้างบางครั้ง เเต่ไม่ถี่เเล้วก็หายค่ะ อยากทราบว่าถ้าเป็นเเบบนี้ควรไปโรงพยาบเลยไหมค่ะหรือต้องรอให้มีอาการปวดถี่ๆหรือน้ำเดินก่อนค่อยไปคะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ท้องแรกคะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ