คุณแม่ท้องเป็นหวัดทำยังไงดีค่ะ

ตอนนี้แม่บ้านนี้ตั้งท้องได้22+2แล้วค่ะ เป็นหวัดมา2-3วันแล้ว ไปหาหมอที่อนามัยใกล้บ้าน หมอจัดยาแก้ปวด แก้ไอ แก้แพ้ แล้วก็ยาน้ำแก้ไอมาให้ แม่กินแต่ยาแก้แพ้ กับแก้ไอ ยาแก้ปวดลดไข้กินเป็นบางครั้ง ที่รู้สึกปวดหัว แต่ยาแก้ไอแบบน้ำแม่ไม่แตะเลยค่ะ เพราะแม่อ่านเจอว่าเด็กและสตรีมีครรภ์ไม่ควรรับประทาน เพราะมีส่วนผสมของแอลกอฮอล์ แม่ยังแอบงงว่าหมอจัดให้ได้ยังไง ทั้งที่แม่ก็แจ้งแล้วว่าตั้งท้องอยู่ คุณแม่ท่านอื่นมีวิธีแนะนำบ้างไหมค่ะ ยิ่งกลางคืนนอนไม่ได้เลยคัดจมูกมาก#ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ