กระดูกต้นขาสั้น

ตรวจเจอว่าน้องมีกระดูกต้นขาสั้นกว่าเกณฑ์ ตรวจเจอในอายุครรภ์30w ในสมุดฝากครรภ์เขียนระบุว่า FL 51.2mm=28+1 แต่น้ำหนักโดยรวมของน้องอยู่ในเกณฑ์ค่อนไปทางสูง อาจทราบว่าสิ่งที่เกิดขึ้นอันตรายต่อเด็กมากน้อยแค่ไหน และมีโอกาศที่เด็กจะสามารถคลอดออกมาเป็นปกติไหมค่ะ ทางคุณหมอที่ฝากท้องบอกว่าให้รออีก4wแล้วค่อยมาตรวจใหม่ แต่ใจของแม่ไม่นิ่งเลยค่ะ กังวนไปหมด มีแม่บ้านไหนเจอภาวะนี้ไหมค่ะ ความสูงของแม่160 ความสูงพ่อ185 #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ลูกคนแรก

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ