ขอความคิดเห็นหน่อยคะแม่ๆ

คือว่า อึดอัดจริงๆ.ตอนนี้ ลูกเรา1 เดือน29วันเป็นผื่นที่คอที่หน้า พอพวกญาติมาเห็นก็หาว่าเราเลี้ยงลูกสกปรก ทั้งที่เราก็พยายามรักษาความสะอาดทุกอย่าง ทั้งเสื้อผ้าไม่เคยซ้ำเลยแหวะใส่ก็เปลี่ยนเลย ซักวันต่อวันตลอด ที่หลับที่นอนเก็บเปลี่ยนตลอด เช้ามาล้างหน้า เช็ดขี้หูขี้ตาตลอด เวลาอาบน้ำ ก็เช็ดล้าง แต่พอดีเราไม่กล้าถูเยอะ กลัวผิวน้องถลอกเพราะผิวน้องบาง อีกอย่างเราไม่รู้ด้วยว่าเด็กน้อยจะมีขี้ไคลเด็กอยู่เพราอยู่โรงบาลพยาบาลบอกว่าไม่ต้องอาบน้ำให้น้องอะไรมากมายหรอกเด็กน้อยไม่ได้สกปรกอะไรมากมาย (ปล.ญาติบอกกับเราว่าอาบน้ำให้ลูกมาเป็นเดือนละขี้ไคลเด็กแรกเกิดยังออกไม่หมดเลย)เขาบอกกับเราว่าเรา. "สกมก"ทำให้ลูกก็ไม่สะอาด ถ้าทำสะอาดเด็กก็ผื่นไม่ขึ้นหรอก แต่เราพยายามให้สะอาดทุกอย่างแล้วนะคะ ไม่รู้ว่าบกพร่องตรงใหนถึงทำให้ลูกผื่นขึ้นหรือเราสกมกจริงๆใช่ไหมคะ อีกอย่างคะบ้านเรายุ่งเยอะ ลูกโดนยุงกัดก็หาว่าเรา แม่ๆมีความคิดเห็นยังไงช่วยบอกแม่บ้านนี้ทีเถอะคะ หรือ ใครเคยเจอแบบเราก็เม้นบอกได้นะคะ#ลูกคนแรก #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ