แบบนี้ใช่อาการเจ็บท้องหลอกไกล้คลอดไหมค่ะแม่ๆ

คือตอนนี้ได้ 35 วีคแล้วค่ะแม่ๆ มีอาการเจ็บหน่วงท้องน้อย เป็นๆหายๆ เป็นครั้งนึงก็ประมาณ 5-10 นาที แล้วก็หายไป บางทีก็ เป็น 15 นาทีขึ้นไป ส่วนอาการท้องแข็งก็มีบ้าง แต่ว่าไม่ได้เป็นตอนปวดท้องนะคะ เหมือนว่าอยู่ๆก็แข็งขึ้นมาเองไม่รู้ว่าน้องโก่งตัว หรือยังไง บางทีก็มีอาการปวดที่จิ๊มิ เสียวที่จิ๊มิ มีเหมือนน้ำเมือก ใสๆแต่ไม่มีเลือดค่ะ อันนี้ไม่แน่ใจว่าเป็นตกขาวหรือเปล่า แต่ก็ออกมาเยอะ พอสมควรค่ะ แต่ว่าน้องก็ดิ้นปกตินะคะ เพราะนับการดิ้นของน้องตลอด #ท้องแรกคะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ