กลืนน้ำตาล100กรัมไม่น่ากลัวอย่างที่คิด

ครั้งที่แล้ว50กรัมแม่ไม่รอดน้ำตาลพุ่งไป 143 ครั้งนี้ แม่มีเวลาเตรียมตัว7วันที่จะต้องพิชิตน้ำตาล100กรัมให้ได้ สุดท้ายแม่รอดแล้วค๊าบบ เทคนิคที่อยากจะแชร์แม่ๆที่มีความเสี่ยงก้อคือ ในช่วงเวลาเตรียมตัว ต้องตัดผลไม้ทุกชนิด ย้ำนะค่ะทุกชนิดแม้แต่ฝรั่งก้อไม่แตะ ข้าวขาว ข้าวเหนียวตัดทิ้งให้หมดค่ะ กินข้าวกล้องแทน อาหารเน้นผักต้ม น้ำพริก ไข่ต้ม ไข่ตุ๋น ต้ม นึ่ง แกง จำพวกเกาเหลา หรือที่เป็นน้ำแกงก้อไม่ซดน้ำ ต้มน้ำใบเตยกินแทนน้ำเปล่า จมูกข้าวไรซ์เบอรี่จัดไปค่ะ ทำทุกทางเพื่อเจ้าตัวน้อย

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ