ถามเเม่ๆ

ข้าวเช้าเเม่ๆ กินอะไรกันบ้างคะ

5 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

แล้วแต่วันเลยค่ะ แต่ข้าวเช้ากับมื้อถัดไปเราจะห่างกันแค่ 2 ชม ค่ะ - บางวันก็ นมอุ่นๆ 1 แก้ว กับ ขนมปังปิ้ง - บางวันก็ ซีเรียลกับโยเกิร์ต ผลไม้นิดหน่อย - บางวันนมอุ่น กับ ซาลาเปา มื้อแรกของวันจะประมาณนี้ มื้อถัดมาก็แล้วแต่ความอยาก - อาจจะผัดไข่ใส่เห็ดราดข้าว - กะเพราไข่ดาว ราดข้าว - ข้าวเหนียวหมูปิ้ง - ผัดไทย มื้อถัดไปคือเที่ยง บ่าย - อาจจะก๋วยเตี๋ยว - หรืออะไรก็ได้หมดค่ะ แล้วแต่เพื่อนชวน บ่ายแก่ๆ อาจมีผลไม้นิดหน่อย หรือขนมเบาๆ เย็นก็แล้วแต่วันค่ะ ก่อนนอนอาจจะมีนมอุ่นสักแก้วค่ะ จะกินครั้งละไม่มาก แต่กินหลายมื้อกว่าเดิมค่ะ

อ่านเพิ่มเติม
VIP Member

โฮวีส กะนมคะ. มีผลไม้ด้วย บางวันก่ ไข่ต้ม ส่วนใหญ่ก่ขนมปังไข่ นมส่วนใหญ่ กลางวันค่อยลงมื้อหนัก

VIP Member

บ้านนี้กินข้าวไข่ต้มกับนมคะ บางวันก็ไม่กิน

ประมาณนี้ค่ะ ตามด้วยนม1กล่อง

Post reply image

ข้าว กับ นม ค่ะ