ไปซาวมาที่โรงพยาบาลค่ะ หมอบอกท้อง6สัปดาห์5วัน แต่ไม่เห็นตัวอ่อนเด็ก แบบนี้ปกติไหมค่ะ แม่ๆ

ไปซาวมาที่โรงพยาบาลค่ะ หมอบอกท้อง6สัปดาห์5วัน แต่ไม่เห็นตัวอ่อนเด็ก แบบนี้ปกติไหมค่ะ แม่ๆ
9 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ปกติถ้าซาวด์ทางหน้าท้องก่อน 8 สัปดาห์ โอกาสจะเจอน้องยากมากเลยนะคะ เพราะยังเล็กมากๆ แต่ถ้า 8 สัปดาห์เป็นต้นไป เห็นน้องแน่นอนค่ะ (ของเราหมอนัดไปตอน 7 สัปดาห์เพราะคิดว่าเป็น 8 สัปดาห์แล้ว) แต่สรุปแทบไม่เห็นอะไรเลยค่ะ พอสัปดาห์ถัดมาไปตรวจอีก เจอน้องแล้วค่า)

ปกติค่ะ บ้านนี้ตอน 5 วีคเห็นแค่ถุงคั้งครรภ์ หมอให้รออีก 2 สัปดาห์ไปซาวด์ใหม่ตอน 7 วีคถึงเจอตัวกับหัวใจค่ะ

ซาวด์ลูกที่โรงพยาบาลเหมือนกันค่ะ 7+5 วีค ค่ะ เจอแต่ถุงค่ะ หมอนัดอีกทีวันที่ 9 ไม่รู้จะเห็นน้องไหมคะ กังวลมาก

อายุครรภ์ยังน้อยค่ะแม่ แม่บ้านนี้6สัปดาห์ เจอถุงไข่แดงไม่เจอตัว 7สัปดาห์ เจอตัวน้องพร้อมหัวใจค่ะ

บ้านนี้5สัปดาห์ ซาวหน้าท้องไม่เจอถุงตั้งครรภ์ไม่เจออะไรเลย แบบนี้คือมีความหวังไหมค่ะ

3mo ago

ขอบคุณค้ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-5200092)

ซาวทางไหนคะถ้าทางหน้าท้องเราก็ไม่เจอค่ะ ตอน7wk เปลี่ยนมาซาวทางช่องคลอดถึงเจอ

3mo ago

ของเรา ซาวทางช่องคลอดค่ะ ตอน8w เห็นตัวน้องเลย

VIP Member

น้องอาจจะยังตัวเล็กเกินไปค่ะ

ไข่อาจตกช้าเลยยังไม่เจอคะ

3mo ago

ค่ะพี่