มีแม่ๆคนไหนที่เป็นโรค Pcos แล้วท้องเองโดยที่ไม่ได้รักษาบ้างมั้ยคะ?

#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ พอดีเราอยากมีลูกเราปล่อยมาตั้งแต่เดือนกุมภาแล้วค่ะ แต่ก่อนกินยาคุมกำเนิด ปจด ก็จะมาตรง พอเราเลิกกิน ปจด ไม่มา ก็เลยลุ้นนึกว่ามีน้อง พอตรวจก็ไม่เจอค่ะ จน ปจด ขาดมา5เดือน พอไปหาหมอ หมอบอกเราเป็นโรค Pcos ถุงน้ำในรังไข่หลายใบค่ะ ทำให้ไข่ไม่ตก มีภาวะมีบุตรยาก เราได้รับการรักษาโดยการที่หมอให้ยากระตุ้นให้ไข่ตก กินแล้วหมอนัดเราไปตรวจไข่สุก พอไปตรวจแล้ว ไข่เราไม่สมบูรณ์ค่ะ ไม่สามารถปฏิสนธิได้🥺🥺 หมอแนะนำให้เราไปรักษาที่ รพ.ศิริราชค่ะ แต่เราไม่สะดวกไป เราอยากขอคำแนะนำคนที่เคยเป็น เขารักษาตัวกันยังไงคะที่จะทำให้ไข่ของเราสมบูรณ์ได้ และท้องได้เอง ขอบคุณที่เข้ามาอ่านนะคะ#อยากมีความรู้สึกของความเป็นแม่แล้วค่ะเฝ้ารอทุกวันคิดมากจนนอนไม่หลับ😂😂🥺🥺

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ