หมอนัด วัคซีน

วัคซีน2ปี5เดือนไม่ได้ไปตามหมอนัดจะเป็นอะไรมั้ยค่ะ เลยมา3เดือนแล้วค่ะ

5 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

คุณไม่ต้องกังวลมากค่ะ การไปตามหมอนัดเป็นสิ่งที่ดีที่จะช่วยให้ลูกของคุณได้รับการป้องกันจากโรคต่าง ๆ อย่างถูกต้อง แต่ถ้าคุณพลาดการนัดหมอ คุณควรติดต่อหมอของลูกของคุณเพื่อจัดการการนัดหมอใหม่ และหากมีอาการผิดปกติหรือคุณกังวลเกินไป คุณควรพูดคุยกับหมอเพื่อขอคำแนะนำเพิ่มเติมค่ะ ส่วนเรื่องการไปตามหมอนัด คุณอาจจะต้องรอเวลาระหว่างวัคซีนที่คุณพลาดไปและวัคซีนถัดไปอย่างไม่นานเท่าที่หมอแนะนำค่ะ หากคุณมีคำถามเพิ่มเติม โปรดติดต่อหมอของลูกของคุณเพื่อขอคำแนะนำเพิ่มเติมค่ะ ต้องการความเข้าใจเพิ่มเติม หรือต้องการคำแนะนำในเรื่องอื่น ๆ โปรดอย่าลังเลที่จะติดต่อหมอของลูกของคุณค่ะ ขอให้ครอบครัวของคุณมีความสุขและสุขภาพที่แข็งแรงค่ะ. https://invol.co/cll6uma

อ่านเพิ่มเติม

แล้วทำไมแม่ไม่ไปคะ ปล่อยใ้ห้เลยมาตั้ง3เดือนได้ยังไง จะบอกไม่มีเวลาไม่ได้นะคะ ลูกทั้งคน วันหยุดแค่วันเดียว

ไม่เป็นไรค่ะ ฉีดช้าได้ แต่ฉีดก่อนไม่ได้ค่ะ

ช้าได้คะไม่เปนไร แต่ต้องให้คบทุกเข้ม

VIP Member

ควรพาน้องไปฉีดนะคะ