สามีบ่นตลอดการตั้งครรภ์

บ้านนี้ท้อง2สามีไม่อยากมีลูก เขาบอกว่าคนเดียวก็สบายดีอยู่แล้ว 2คนก็ลำบากแย่ มึงจะมีอีกทำไมวะ!(อ้าว!) 2เดือนจะให้ทำแท้ง 9เดือนแล้วมาพูดแบบนี้อีกแล้ว! 🙄😔หรือจะให้เอาไปทิ้งถังขยะดีถึงจะสมใจมัน นึกถึงคนอื่นที่เค้าทำทุกวิถีทางเพื่อจะมีลูกมันยากมาก แต่นี่พูดมาได้ไง แม่น้ำตาไหลเลย นอนไม่หลับเลยที่อยากมีอีกคนเพราะอยากให้คนแรกเค้ามีพี่มีน้องกัน ก็กะมีแค่2คนแหละ แล้วทำหมัน มันก็ไม่ลำบากขนาดนั้นหลอก 🙄มีลูกสาวคนโตเรียนร.ร รัฐค่าเทอมฟรี หนี้สินก็ไม่มี เงินเก็บก็มีอยู่บ้าง ทองก็มี อยู่แบบพอเพียงประหยัดๆบ้าง กินดีบ้างสลับไปกันไป รถมอเตอร์ไซร์ก็มี2คัน รถยนต์1คัน บ้านก็มี อาชีพช่างตัดผมชาย ส่วนเราว่าพอคลอดลูกแล้วจะเปิดร้านขายของชำ แต่สามีคิดว่ามันลำบากมากมายยิ่งรู้ว่าเป็นลูกชายมีลำเอียงอีกนะไม่อยากได้ผู้ชายอยากได้ลูกสาว ชีวิตฮ้อ..(ผู้หญิงหรือผู้ชายมันก็มีดีต่างกันแหละ)ขอระบายหน่อยนะคะมันเครียดจริงๆ เค้าชอบกดดั้นในการใช้ชีวิตครอบครัวเกินไปหรือเปล่า ควรทำตัวยังไงดีคะนอนไม่หลับเลย#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

9 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

สู้ๆนะคะคุณแม่