Chia sẻ với các mom về bộ ăn dặm tâm đắc của mình

Đến đau đầu vì con ko chịu ăn. Bé nhà mình 7 tháng, từ lúc bắt đầu ăn dặm trộm vía con ăn rất tốt, 5~10p là xong bát cháo. Mà 1 tháng trở lại đây con ko chịu ăn. Mình đã thay đổi các món từ cháo, mì, bún, phở, cơm và giảm bớt lượng sữa trong ngày của bé nhưng không thấy tiến triển hơn cho đến khi mình sắm được bộ ăn dặm từ hãng B.Box và luyện cho bé ăn theo phương pháp tự chỉ huy Các sản phẩm nhà B.Box siêu hay ho luôn. Mỗi sản phẩm sẽ có một chức năng riêng và mẹ có thể sử dụng trọn bộ này dùng cho tất cả các loại thức ăn của bé từ bữa chính đến bữa phu và các bữa ăn vặt nữa nhé. B.Box có khá nhiều sản phẩm phù hợp cho bé từ lúc ăn dặm đến khi lớn luôn. Lần này mình sẽ review trước những món cơ bản cho bé khi bé bắt đầu tập ăn dặm nhé: Bộ chén chống trơn và muỗng làm bằng silicone mềm dẻo, đặc biệt có đế silicone hút chặt mặt bàn, phù hợp cho bé ăn canh hoặc soup mà không lo bé hất đổ. Bình tập uống nước 360 độ - siêu phẩm chinh phục mọi lứa tuổi, bé không chỉ rất hợp tác mà còn tự giác uống nước luôn với thiết kế đặc biệt có bi trọng lực nên bé có thể uống nước, uống sữa hay nước trái cây trong mọi tư thế. Dĩa đựng thức ăn có chia khay giúp mẹ dễ dàng phân chia đồ ăn. Bộ muỗng nĩa ăn dặm có thiết kế cong đặc biệt phù hợp với cách cầm cả nắm tay của bé, đầu muỗng nĩa tròn vừa vặn khuôn miệng để bé dễ dàng đưa thức ăn vào miệng, hạn chế rơi vãi thức ăn. Yếm ăn có túi có thể gấp gọn kèm thêm một chiếc muỗng silicone, rất thuận tiện cho mẹ mang theo ra ngoài. Điều mình thất nhất là thiết kế của B.Box khá xinh nên em bé nhà mình cứ tưởng là đồ chơi, mỗi lần đến giờ ăn là háo hức thấy rõ. Trộm vía em ăn cũng ngoan hơn và chịu ăn hơn. Quan trọng nhất là đã bắt đầu tự tập sử dụng các dụng cụ ăn rồi. Mẹ nào có bé đã ăn thành thục rồi thì cũng có thể tham khảo chiếc khay cuộn tròn và các loại bình hút cho bé từ 1 tuổi nữa. Các mẹ có thể tham khảo tại link : https://bit.ly/3C4cKgO

Chia sẻ với các mom về bộ ăn dặm tâm đắc của mình
7 Các câu trả lời

Trông bộ bát ăn xinh quá đi

TapFluencer

cảm ơn mom đã chia sẻ

TapFluencer

cảm ơn m chia sẻ

VIP Member

xinh xẻo quá m

VIP Member

đẹp quá m

TapFluencer