Figting...

Tôi từng nghe một câu thế này, tôi cần thất bại, bởi nó cũng có giá trị như thành công. Chỉ khi biết làm thế nào không tốt, tôi mới học được cách làm thế nào là tốt. Một số người chẳng làm nên trò trống gì không phải vì chưa đủ nỗ lực, mà bởi chẳng đủ kiên trì. Họ sợ thất bại, sợ bị phủ nhận, sợ bỏ ra nhưng không được nhận lại, nên mới chỉ vấp phải trở ngại đã dễ dàng rút lui. Còn những người thành công lại không sợ thất bại, không sợ bị cười nhạo, thậm chí không sợ phải làm lại từ đầu. Họ hiểu rất rõ bản thân muốn gì, khi đã xác định được mục tiêu, bão táp mưa sa cũng chẳng ngăn nổi họ tiến bước. Đã bao giờ bạn tự ngồi quan sát và chiêm nghiệm lại những người xung quanh bạn họ đang thành công hay thất. Bạn kia đỗ vào một trường đại học nổi tiếng, Anh nọ làm việc trong một công ty lớn lương tháng vài chục triệu,… Và rồi tự hỏi quá trình thành công của họ như thế nào. Nên nhớ rằng, quan sát sự thành công của người khác, cũng là một cách để thúc giục bản thân mình nỗ lực hơn, có thể họ là người truyền cho mình những năng lượng, những cảm hứng trong cuộc sống. Để từ đó mình xác định rõ được mục tiêu của mình và nỗ lực phấn đấu đạt được nó, hoàn thiện bản thân. Vậy còn những thất bại thì sao? Phần lớn trong thực tế, mọi người đều cho rằng đó là những thứ cần che giấu đi, bởi khi nhắc đến sẽ khiến người ta trở nên xấu hổ, và có cảm giác thật tồi tệ. Từ đó lại khiến họ trở nên chùn bước hơn, e ngại, rụt rè mỗi khi bắt đầu một thử thách mới. Nhưng trên con đường thành công chúng ta không thể thiếu những thất bại. Bởi nhờ thất bại, mà bạn biết được bạn là ai, và bạn nên làm gì, không nên làm gì. Chỉ có nỗ lực, kiên trì, phấn đấu, vượt qua nó bạn mới có thể cảm nhận được ánh hào quang thực sự. Mọi thất bại đều cho ta những bài học quý giá, không có thất bại thì không thể có hình bóng của sự thành công! #Trích_Dẫn_Sách_Hay #Cuộc_Sống_Còn_Có_Nhịp_Sao_Bạn_Chưa_Bắt_Kịp #Lý_Tư_Viên

Figting...
20 Các câu trả lời

hay quá mom ơi ❤️❤️

tym cho mom ❤❤❤

hay quá lun mom

Super Mum

hay quá mom

VIP Member

👍👍👍

VIP Member

Hay quá mom

TapFluencer