Cẩn thận khi mẹ bầu bị nổi mề đay!

Thời tiết nóng bức thế này các mẹ bầu có làn da nhạy cảm rất dễ bị nổi mề đay mẩn ngứa. Nhiều chị em lo lắng tình trạng này kéo dài có nguy hiểm hay không? Nên chữa trị như thế nào cho an toàn? Bác sĩ Đỗ Minh Tuấn – Chuyên gia da liễu cho biết, mẹ bầu bị nổi mề đay có thể không nguy hiểm ở thời kỳ đầu, nhưng nếu bệnh tiến triển nặng sẽ gây ra các biến chứng như phù mạch, nhiễm trùng da, đau họng, khó thở, sốc phản vệ, sinh non thậm chí là sảy thai. Vì thế các mẹ hãy lưu lại cách chữa trị mề đay tại nhà như sau: - Giữ vệ sinh cá nhân, tắm rửa mỗi ngày - Ngâm mình trong nước pha bột yến mạch hoặc trà xanh - Chườm lạnh lên các khu vực nổi mày đay - Thoa gel nha đam lên khu vực nổi mày đay sau khi tắm - Mặc quần áo cotton mềm - Ăn nhiều rau xanh, trái cây; hạn chế các món hải sản, bia, cà phê,… - Dùng thêm các loại thuốc kháng histamin cho phụ nữ có thai và cho con bú như Chlorpheniramine, Cetirizine, Diphenhydramine, Loratadine,… - Dùng kem hoặc thuốc mỡ steroid tại chỗ Mẹ bầu bị dị ứng nổi mề đay không phải là bệnh nguy hiểm, nhưng cần theo dõi để tránh tình trạng bệnh tiến triển nặng. Hy vọng thông tin này hữu ích cho các mẹ! #TAP_Tips

Cẩn thận khi mẹ bầu bị nổi mề đay!
28 Các câu trả lời
VIP Member

Tui từng bị ngứa điên đảo luôn 😓

TapFluencer

luc bầu minh cung đã từng bị mề đai

TapFluencer

hữu ích quá 👍👍👍

TapFluencer

quá hữu ích luôn an

hữu ích lắm lun

Mình hay bị lắm