Cách chọn dung dịch vệ sinh vùng kín cho bà bầu

Thời gian mang thai thì cơ thể của các mẹ bầu có nhiều thay đổi lắm lắm luôn. Trong đó thì các mẹ hay bị tiết dịch bất thường, lúc đầu thì lo lắng nhưng sau đó sẽ thấy bình thường, nhưng bất tiện và khó chịu. Việc vệ sinh vùng kín cho bà bầu đúng cách thì sẽ hạn chế được viêm ngứa hay mùi khó chịu nha. Mình mách các mẹ cách chọn dung dịch vệ sinh vùng kín, hy vọng có thể giúp ích được cho các mẹ nhó: Bà bầu nên chọn lựa loại dung dịch có thành phần tự nhiên an toàn, dịu nhẹ được các Bác sĩ, chuyên gia sản khoa khuyên dùng; Nên chọn sản phẩm có độ pH trong khoảng 3,8 - 4,5 bởi đây là độ pH bình thường của âm đạo; Nên chọn dung dịch vệ sinh có chức năng dưỡng da và hạn chế các tác động lão hóa tại vùng kín; Không nên chọn sản phẩm có chứa thành phần kim loại nặng bởi chúng có thể tiêu diệt cả những vi khuẩn có lợi cho vùng kín; Không chọn dung dịch vệ sinh có chứa thành phần SLS và Paraben. Đây là những thành phần chất tẩy rửa mạnh có tác dụng tạo bọt có thể gây bào mòn da, khô da, kích ứng làm tăng nguy cơ viêm nhiễm ở bà bầu; Với các mẹ bầu bị viêm nhiễm, nên tham khảo ý kiến của Bác sĩ để lựa chọn dung dịch có độ pH phù hợp nhằm hỗ trợ điều trị viêm nhiễm, nấm ngứa.

12 Các câu trả lời
TapFluencer

Hữu ích ạ,mình sài sản phẩm bên cỏ mềm ạ

VIP Member

các mom ví dụ 1 loại ddvs cho mình với ạ

VIP Member

Thông tin hữu ích

hữu ích lắm mom

TapFluencer

hữu ích, tks m

VIP Member

cảm ơn m..hay