Cháo gạo nếp + mè đen (Món ăn nhiều sữa)

#tapmonan Cháo gạo nếp, mè đen là 1 món ăn giúp các mẹ sữa về nhiều ạ. Nguyên liệu: + 1/2 chén gạo nếp + 1 lạng mè đen + Xương ( xương heo, xương bò, chân giò đều được nha các m 😊😊😊) Ở đây mình hầm bằng xương bò nè. Mới hầm xong tức thì à 😁 Cách nấu: + Xương bò/heo đem ninh cho mềm +Mè đen rang lên, khi nào thấy nổ tách tách và thơm là chín á các mom.hjhj _> Sau đó đem bỏ vào máy xay xay nhuyễn ra ạ 😙 + Gạo nếp đem vo sạch và nếu cần thì ngâm 10 phút đề nếp nhanh mềm các m nha 😁😁😁Cuối cùng ta cho nếp và mè đen vào chung với xương đã hầm và nấu đến khi cháo nở và sánh lại___》😝😝Nêm gia vị tùy thích của các m và thưởng thức thôi nào ( Riêng mình nấu với xương bò nên có đập dập thêm 1 củ gừng bỏ vào nấu chung, như vậy mùi bò sẽ bớt nồng và rất thơm á 😁) P/s: Nếu m nào thích thì cho thêm 1 ít tiêu, và cắt 1 ít hành lá vào ăn sẽ thơm lắm ạ. ****😚😚Mình ăn cháo này thì sữa về nhiều. Các mom ít sữa có thể làm thử nhé. Ăn thành 2 bữa trong 1 ngày là ok á các m. Chúc các m thành công trong công cuộc gọi sữa cho bé yêu nha 🤗🤗

Cháo gạo nếp + mè đen (Món ăn nhiều sữa)
8 Các câu trả lời
TapFluencer
TapFluencer

công nhận là nhiều sữa

TapFluencer

quá hữu ích nè

3y ago

hj. 😁

TapFluencer

♥ cho mom

VIP Member

ngon z m